Babban buƙatun spunlace mara saƙa daki-daki a cikin sabon bincike

Labarai

Babban buƙatun spunlace mara saƙa daki-daki a cikin sabon bincike

Haɓaka yawan amfani da goge goge saboda COVID-19, da buƙatun robobi daga gwamnatoci da masu siye da haɓaka gogewar masana'antu suna haifar da babban buƙatun kayan da ba a saka ba har zuwa 2026, a cewar sabon bincike daga Smithers. Rahoton na tsohon marubuci Smithers Phil Mango,Makomar Spunlace Nonwovens ta 2026, yana ganin karuwar buƙatun duniya don dorewa maras saka, wanda spunlace shine babban gudummawa.
 
Mafi girman ƙarshen amfani don spunlace nonwovens da nisa shine goge; yawaitar goge gogen da ke da alaƙa da cutar ya karu har ma ya karu. A cikin 2021, gogewa yana da kashi 64.7% na duk amfani da spunlace a cikin tan. Theamfani da duniyaNa spunlace nonwovens a shekarar 2021 tan miliyan 1.6 ne ko kuma biliyan 39.6 m2, wanda darajarsa ta kai dala biliyan 7.8. Adadin girma na 2021–26 ana hasashen a 9.1% (tons), 8.1% (m2), da 9.1% ($), fayyace binciken Smithers. Mafi yawan nau'in spunlace shine daidaitaccen kati-katin spunlace, wanda shine 2021 lissafin kusan kashi 76.0% na duk ƙarar spunlace da ake cinyewa.
 
Spunlace a cikin goge
Goge ya rigaya shine babban amfani na ƙarshe don spunlace, kuma spunlace shine manyan waɗanda ba sa sakan da ake amfani da su a cikin goge. Ƙaddamar da duniya don rage / kawar da robobi a cikin goge ya haifar da sababbin nau'o'in spunlace da 2021; wannan zai ci gaba da ci gaba da ci gaba da ci gaba da yin amfani da spunlace wanda ba a saka ba don gogewa ta hanyar 2026. Nan da 2026, goge goge zai haɓaka kason sa na amfani da spunlace nonwovens zuwa 65.6%.

 

Dorewa da samfurori marasa filastik
Ɗaya daga cikin manyan direbobi na shekaru goma da suka gabata shine tuƙi don rage / kawar da robobi a cikin goge da sauran kayan da ba a saka ba. Yayin da dokar Tarayyar Turai ta yi amfani da robobi guda ɗaya ne ya haifar da ƙaranci, raguwar robobin da ba sa saka ya zama abin tuƙi a duniya musamman ga na'urorin da ba sa saka.
 
Masu kera spunlace suna aiki don haɓaka ƙarin zaɓuɓɓuka masu dorewa don maye gurbin polypropylene, musamman spunbond polypropylene a cikin SP spunlace. Anan, PLA da PHA, kodayake duka “robobi” suna ƙarƙashin kimantawa. PHAs musamman, kasancewa mai lalacewa ko da a cikin yanayin ruwa, na iya zama da amfani a nan gaba. Ya bayyana bukatar duniya don ƙarin samfuran dorewa za ta haɓaka cikin 2026.


Lokacin aikawa: Afrilu-26-2024